เ4ยว/2
Wellcome to ขบวนการ เ4ยว/2 พาวเวอร์! เรนเจอร์!
กรุณาสมัครสมาชิก แล้ว Log in เข้าสู่ระบบก่อนนะจ้ะ ^^"

Join the forum, it's quick and easy

เ4ยว/2
Wellcome to ขบวนการ เ4ยว/2 พาวเวอร์! เรนเจอร์!
กรุณาสมัครสมาชิก แล้ว Log in เข้าสู่ระบบก่อนนะจ้ะ ^^"
เ4ยว/2
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

Gallery

เรื่องเกรียนๆ Empty
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 1 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 1 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

[ View the whole list ]

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 99 คน เมื่อ Sun Oct 03, 2021 3:14 pm

เรื่องเกรียนๆ

5 posters

Go down

เรื่องเกรียนๆ Empty เรื่องเกรียนๆ

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Sep 29, 2010 10:18 pm

ไปเจอมา ณ เว็บ ของใครไม่รู้อ่ะ เกรียนดีสาสส PVP กะกูปร่าววว Basketball

อ่ะให้เครดิตเฮียแกหน่อย : http://aromdee.net/view/view_forward.php?id=8583&tb=pic

สวัสดีครับ แฟนๆโชว์-พาว ทุกท่าน ผมเจอมันครับ!!!! เต็มๆ กับตัวเอง เกรียนครับ น่ากลัวมากกกกก!!!!!
( - _- ')เท่าที่ทราบกันว่าหลังจาก สถาบันวิจัยเกรียนแห่งชาติพันธุ์ทิพย์ได้มีรายงานเกี่ยวกับเกรียนออกมา
ทีมงานวิจัยโชว์-พาว ได้นำรายงานไปวิจัยแตกยอดต่อไปจนประสบความสำเร็จ " สามารถจำแนกประเภท
เกรียนด้วย ทฤษฏี จิตวิเคราะห์ ของ ซิกมัน ฟรอย์ " ได้เป็นผลสำเร็จ ยี้ฮิ้ววว!!!

สำหรับผู้ไม่ได้เรียน จิตวิทยา หรือไม่รู้จัก ซิกมัน ฟรอย์ ขอเกริ่นนิ้สสสส เขาคือนักจิตวิทยาเจ้าของทฤษฏี
จิตวิเคราะห์ อันเลื่องชื่อ ว่าด้วยจิตใจของมนุษย์แบ่งเป็น 3 ส่วน ได้แก่ (อันนี้ไม่ได้เรียงตามหนังสือนะ)

1. Superego หมายถึง จิตใจที่มีคุณธรรมขั้นสูงของมนุษย์ นั้นไม่ต้องพูดถึง เกรียนคุณธรรมน้อยครับ
(หรือไม่มีหว่า) มีเยอะก็ไม่เกรียนจิงม้ายยยยย
2. Id หมายถึง สัญชาตญาณดิบที่ติดตัวของมนุษย์ ก็แน่นอน เกรียนทำตามความต้องการของตัวเอง
อยู่แล้น ดังนั้นสรุปได้เลยว่าเกรียนทุกเกรียนมีอิดมากมาย
3. Ego หมายถึง สภาพจิตใจที่ผ่านการเรียนรู้ จนกระทั่งทราบถึงตัวตน หรือบุคลิกนั่นเอง สิ่งที่จะจำแนก
ประเภทของ " เกรียน " จิงๆ คือ Ego ( อีโก้ ) นี่แหละครับ และแบ่ง ได้ 2 ประเภทดังนี้

ประเภทที่ 1 เกรียนมีอีโก้สูง เกรียนประเภทนี้ที่เราเรียกว่า " เกรียนเทพ " เขาจะมีความมั่นใจในความ
เกรียนของตัวเองมาก และด้วยอีโก้นี้เองทำให้ไม่รับฟังความคิดเห็นรอบข้าง ไม่สะทกสะท้านใดๆในคำด่า
มุ่งมั่นในวิถีเกรียนอย่างเต็มความสามารถ และมักคิดว่าตัวเองฉลาดเสมอ สังเกตจากหลายเกรียนที่
เอางานคนอื่นมาอ้างเป็นงานของตนแล้วโพสลงเน็ต ( คิดว่าคนอื่นไม่รู้ ) หรือเกรียนในเกมออนไลน์เป็นต้น

เรื่องเกรียนๆ 421601-topic-1

ประเภทที่ 2 เกรียนอีโก้ต่ำ เกรียนประเภทนี้เป็นเกรียนระดับล่างอีโก้ต่ำมากอันตรายต่อคนรอบข้าง เพราะ
มักแสดงออกในรูปแบบอันธพาล และหากินรวมกันเป็นฝูง เกรียนที่ผมเจอมาก็เกรียนประเภทนี้ล่ะครับ
( น่ากัวเนอะ )

เรื่องเกรียนๆ 421601-topic-0

เมื่อผมปะทะกับเกรียน
ต่อไปนี้เป็นบทสนทนาทาง MSN ที่กระผมได้ประสบมากับเกรียน บทสนทนาดังกล่าวได้มีการตัดต่อ-เติม
เล็กน้อยเพื่อลดการเสื่อมเสียชื่อเสียงของเกรียนบางท่าน แต่มีเนื้อหาคงเดิมเกือบ 100%

ผมรู้จัดเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง เคยสอนวาดรูปและเขาได้แนะนำเพื่อนเขาให้รู้จักก็คุยกันมาเรื่อยตามประสา
คนรู้จักกัน ผมแก่กว่าเขา10 ปีได้มั้งครับ แล้ววันนั้น เกรียนแฟนเขาก็มาออน MSN โดยใช้ EMail เขาผมนึก
ว่าใช่เลยเข้าไปทัก

me : โอ้เย้ ( นึกว่าใช่คนเดิม )

krean : ใคร

krean : ไม่รู้จัก

krean : มาทำไม

me : อ้าว (ทะมายไม่รู้จักกรูว่ะ ชักสงสัย )

me : ไม่เจอกันนานสืมเราซะงั้น ( ยังไม่รู้ว่าผิดตัว นึกว่าอำ เพราะชอบอำประจำ )

krean : ( บอกชื่อมัน ).....โว้ย ( เริ่มหยาบคาย )

me : อ้าวไม่ใช่ ..... เหรอ ( ชื่อเพื่อนรุ่นน้อง )

krean : ไม่โว้ย ( อ้าวอย่าโว้ยสิวะ เชียร์ กรูไปฆ่าพ่อคุณเหรอคับ ...หยุดคุยไปพักนึง )

krean : แล้วชื่อไร ( หลังจากหายไปพักนึงกลับมาถามชื่อกรูอีก )

krean : รู้จัก....ได้ไง ( ชื่อน้องคนนั้น เพื่อนเรา+ แฟนมัน )

me : ชื่อ jiew คับ ( ทนสุภาพกะมันก่อน )

me : รู้จักจากเพื่อน ( ดูดิ๊เอาไงกะกรู )
( ระหว่างนั้นมันออนไปถามเพื่อน ถามว่าเราเป็นใคร มีการถามกวน teen ว่าต่อยได้มั้ยด้วย )

me : แล้วคุณ .... เป็นใครคับ ( อยากรู้เผื่อว่าจะจำได้ว่าไปฆ่าบิดามันเมื่อไหร่ )

krean : พ่อ...!! ( อ้าว ฉัด!!!! เล่นแบบนี้ได้เล้ย ตามน้ำ!!!!!! )

me : หวัดดีครับพ่อ!!! + อีโมยิ้มหน้าแป้นๆตัวโตๆ ( อยากเป็นก้อจัดห้ายยย )

me : พ่อสบายดีนะคับ!!! + อีโมยิ้มเยาะทำหน้าเจ้าเล่ห์ ( ขอตังพ่อด้วยดีมั้ย 555+ )

krean : ...กวนตีนนะ (มันโมโหเว้ยเฮ้ย โมโหเป็นด้วยนึกว่าเกรียนเป็นอย่างเดียว)

me : อีโมหัวหอมทำหน้าตกใจ + โอ๊ะ มะด้ายตั้งจาย + อีโมยิ้มเยาะอีกบรรทัด

me : งั้นถ้าน้อง .... ไม่อยู่ผมลาเลยนะครับพ่อ + อีโมยิ้มเยาะอีกบรรทัด

me : แล้วจะมาคุยกะพ่อใหม่นะครับ + อีโมยิ้มเยาะ ( ไม่รู้โมโหจนกัดหางตัวเองหรือยัง ไม่ใส่ใจ555+ )

me : อีโม สาวน้อยโบกมือ + บายยยยยยยยยยยย ( ลาขาดครับเกรียน และคุณพ่อ 555+อย่าเจออีกทีนะ
ผมขอตังพ่อจิงด้วย )

แล้วกรรมการก็ให้ผมชนะ RSC out class ไปในยกที่ 1

ระวังนะครับ เขาว่าถ้ามีสงครามล้างโลกสิ่งมีชีวิตที่จะเหลืออยู่ครองโลกก็คือ แมลงสาบกับเกรียน...

อันนี้แถม!

เรื่องเกรียนๆ 421601-topic-2
Admin
Admin
Admin
Admin

http://scimath.forumth.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

เรื่องเกรียนๆ Empty Re: เรื่องเกรียนๆ

ตั้งหัวข้อ by ketarmaster Fri Oct 01, 2010 10:17 am

อั๊ยยยย
Embarassed
โดนใจเอาไปเลยเต็ม10!
afro
ketarmaster
ketarmaster
เสี่ยวขั้นเด็ก

เรื่องเกรียนๆ Empty Re: เรื่องเกรียนๆ

ตั้งหัวข้อ by Kyumin137 Fri Oct 01, 2010 8:13 pm

5555555555555555555+

กด like แรงๆ ล้านที!!!!!!!!!!

สวัสดีครับพ่อ!!~~~~~~~
Kyumin137
Kyumin137

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Oct 02, 2010 8:55 am

555 เวลาเจอคนตอบแบบว่า "พ่อมึงสิ" ให้ต่อไปว่า หวัดดีค่ะพ่อ พ่อสบายดีนะคะ 555 cat
Admin
Admin
Admin
Admin

http://scimath.forumth.com

ตั้งหัวข้อ by waewdaw Sun Oct 03, 2010 7:24 am

OH

โดนใจ

5555555555555555555555+
waewdaw
waewdaw
เสี่ยวรุ่นพี่

ตั้งหัวข้อ by beam Sun Oct 03, 2010 4:58 pm

waewdaw พิมพ์ว่า:OH

โดนใจ

5555555555555555555555+

เห็นด้วย ก๊าบบบบบบ Surprised
beam
beam

ขึ้นไปข้างบน